Thông tin chung
Khi bạn muốn giảm đau khó, hãy chọn Panadol Extra with Optizorb, từ Thương hiệu Giảm Đau Tin cậy nhất của Úc. *
Panadol Extra with Optizorb chứa sự kết hợp các thành phần thuốc đã được chứng minh lâm sàng. Mỗi viên thuốc chứa paracetamol và caffeine, với công nghệ Optizorb tiên tiến. Panadol Extra với Optizorb được thiết kế để chống lại năm loại cơn đau khó chịu: đau nửa đầu, đau thời kỳ kinh nguyệt, đau đầu do căng thẳng, đau nhức cơ và đau răng / đau răng.
Vượt qua nỗi đau dai dẳng. Chọn Panadol Extra với Optizorb Caplets để giảm các cơn đau khó chịu.
Panadol Extra với Optizorb (viên nén giảm đau) không chứa ibuprofen, gluten, lactose hoặc đường.
Panadol Extra với Optizorb (viên nang giảm đau) chứa sự kết hợp các thành phần dược phẩm đã được chứng minh lâm sàng để chống lại năm loại đau dai dẳng.
Panadol Extra với Optizorb hoạt động nhanh chóng để giảm đau các loại cơn đau khó chịu sau:
Nhức đầu / Đau đầu căng thẳng
Đau nửa đầu
Đau kinh nguyệt
Đau nhức cơ bắp
Đau răng / Đau răng
Panadol Extra giúp giảm đau khó chịu. Khi bạn muốn một loại thuốc giảm đau khó chịu, hãy chọn Panadol Extra with Optizorb.
* Khảo sát về thương hiệu đáng tin cậy của Reader’s Digest Australia, 2018
Kích thước: 80 viên
Cảnh báo
Không sử dụng Panadol Extra:
– Nếu bạn bị dị ứng với paracetamol, caffeine hoặc bất kỳ thành phần nào trong sản phẩm này.
– Nếu sử dụng các loại thuốc khác có chứa paracetamol hoặc caffein.
– Đối với trẻ em dưới 12 tuổi
– Trên 48 giờ đối với trẻ em từ 12-17 tuổi trừ khi được tư vấn y tế.
– Trong hơn một vài ngày tại một thời điểm ở người lớn trừ khi được tư vấn y tế.
– Nếu có thai ngoại trừ khi được tư vấn y tế.
– Nếu bất kỳ con dấu nào trên bao bì này bị hỏng.
– Nếu gói đã hết ngày sử dụng.
– Cho đến khi bạn đọc kỹ tờ rơi đính kèm.
Hỏi bác sĩ trước khi sử dụng:
– Nếu bạn có vấn đề về gan hoặc thận.
– Nếu bạn đang dùng warfarin (một loại thuốc dùng để làm loãng máu).
– Nếu bạn đang cho con bú.
Ngừng sử dụng và đến gặp bác sĩ ngay lập tức nếu bạn có phản ứng dị ứng trên da, khó thở hoặc thở khò khè sau khi dùng Panadol.
THẬN TRỌNG
Hạn chế sử dụng các sản phẩm có chứa caffeine (bao gồm cả trà và cà phê) khi dùng những viên thuốc này. Một liều Panadol Extra chứa 130mg caffein – tương đương với 2 tách cà phê hòa tan. Caffeine có thể gây mất ngủ nếu uống trong vòng vài giờ trước khi đi ngủ.
Thuốc tân dược. Tránh xa tầm tay trẻ em.
THÔNG TIN QUAN TRỌNG
Không chứa gluten, lactose hoặc đường.
THÔNG TIN SƠ CỨU
Nếu sử dụng hoặc nghi ngờ quá liều, hãy gọi cho Trung tâm Thông tin về Chất độc (AUST: 13 11 26; NZ: 0800 764 766) hoặc đến bệnh viện ngay lập tức ngay cả khi bạn cảm thấy khỏe vì nguy cơ chậm trễ, tổn thương gan nghiêm trọng nếu không được điều trị .
Thành phần
500mg Paracetamol, 65mg cafein
Thành phần hoạt tính: Mỗi viên chứa Paracetamol 500mg và Caffeine 65mg.
Chứa: Cũng chứa Hydroxybenzoates làm chất bảo quản
Không gây dị ứng Từ: Gluten | Đường lactose | Đường
Hướng dẫn sử dụng
Tuổi: 12 tuổi-người lớn: Uống 2 viên mỗi 4-6 giờ với nước theo yêu cầu (tối đa 8 viên trong 24 giờ).
HƯỚNG DẪN AN TOÀN
Hệ thống con dấu an toàn 2 chiều.
Chỉ sử dụng nếu con dấu còn nguyên vẹn.
1. Con dấu an toàn thùng carton.
2. nhiệt vỉ kín.
HƯỚNG DẪN BẢO QUẢN
Bảo quản dưới 25 ° C.